December 9, 2023

मरोळच्या विजय नगर सोसायटीत दिवसाढवळ्या घरफोडी

सेल्समन बनून आले आणि चोरी करून गेले

अंधेरी- अंधेरी पूर्व (Andheri East)येथील विजय नगर(Vijay Nagar) येथील पॉश परिसरात दिवसाढवळ्या घरफोडीची(burglary) घटना घडली. व्हिन्सेंट दाम्पत्यांनी त्यांचे घर सोडल्यानंतर सुमारे 20 मिनिटांनी ही घटना घडली. आरोपींनी सोन्याचे दागिने, विदेशी चलन आणि घड्याळ असा 2.49 लाख रुपयांचा ऐवज चोरून नेला.

फ्री प्रेस जर्नलच्या वृत्तानुसार, व्हिन्सेंट बी. (७४) आणि त्यांची पत्नी एलटी 10/13, विजय नगर, मरोळ, अंधेरी पूर्व येथे राहतात. 6 नोव्हेंबर रोजी, ते संध्याकाळी 5:00 च्या सुमारास बसने गोव्यासाठी (Goa) निघाले. सीसीटीव्ही फुटेजचे पुनरावलोकन केल्यावर, पोलीस आणि रहिवाशांना समजले की 5:20 च्या सुमारास, तीन लोक व्हिन्सेंटच्या घरात घुसले. ते सेल्समन म्हणून उभे होते, सात इमारतींमध्ये घरोघरी जाऊन रहिवाशी बाहेर गेले आहेत याची खात्री केली. त्यानंतर त्यांनी व्हिन्सेंटच्या बंद घराला लक्ष्य करून सोन्याचे दागिने (1.5 लाख रुपये), विदेशी चलन (97,500 रुपये), आणि एक घड्याळ (7000 रुपये) असा ऐवज चोरून नेला.

व्हिन्सेंट यांनी नमूद केले आहे की, “सुमारे तीन वर्षांपूर्वी आमच्या इमारतीत घरफोडी झाली होती पण तेव्हा रात्रीची वेळ होती. आमच्या सोसायटीला तीन प्रवेशद्वार आहेत, एक समोर आणि दोन मागे. मागील गेटवर सुरक्षा रक्षक तैनात नाहीत. माझ्या घराला (इमारत क्र. 10) लक्ष्य करण्यापूर्वी अनेक इमारती तपासत, मागील गेटमधून प्रवेश केला.

“माझ्या बिल्डींगजवळ त्यांना पाहूनही, आम्हाला ते संशयास्पद वाटले नाही. आम्ही निघालो आणि त्यांनी आत प्रवेश केला, एक जण आत गेला तर दुसरा पाळत ठेवत होता.” कॉलनीमध्ये 100 हून अधिक फ्लॅट्स असलेल्या 31 इमारती आहेत. या घरफोडीमुळे विजय नगर सोसायटीतील रहिवाश्यांमध्ये भीतीचे वातावरण पसरले आहे. पनवेलजवळ पोहोचले असताना व्हिन्सेंट आणि त्यांच्या पत्नीला त्यांच्या मुलाकडून घरफोडीची माहिती मिळाली. रात्री साडेनऊ वाजता ते घरी परतले. दुसऱ्या दिवशी एमआयडीसी पोलिस ठाण्यात त्यांनी गुन्हा दाखल केला. पुढील तपास एमआयडीसी पोलीस करत आहेत.

%d