December 9, 2023

एमआयडीसी पोलिसांनी बुरखा चोर गँगचा केला पर्दाफाश

अंधेरी: बुरखा घालून चोरी करणाऱ्या दोन चोरट्यांना एमआयडीसी(MIDC) पोलिसांनी अटक केली आहे. अंधेरी एमआयडीसी परिसरात ३ नोव्हेंबर रोजी घरात घुसून दागिने आणि पैसे चोरत असल्याचे सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये दिसून आल्याने या टोळीचा पर्दाफाश झाला.

फ्री प्रेस जर्नलच्या वृत्तानुसार, चोरीचा उलगडा कसा झाला याबाबत पोलिसांकडून(Mumbai Police) मिळालेली माहिती अशी की, 3 नोव्हेंबर रोजी सकाळी 11 वाजण्याच्या सुमारास अंधेरीतील(Andheri) एमआयडीसी परिसरातील एका इमारतीत राहणारी महिला आपल्या लहान मुलीला शाळेत सोडण्यासाठी घरातून निघाली असताना तिने घराचा दरवाजा बाहेरून बंद केला आणि मुलीला शाळेत नेले. घरी आल्यावर तिने घराचा दरवाजा उघडा असल्याचे पाहिले. महिलेने लगेच आत जाऊन पाहणी केली असता घरातून काही सोने व पैसे गायब असल्याचे आढळून आले.

महिलेने जवळच्या एमआयडीसी पोलिस ठाण्यात तक्रार दिल्यानंतर पोलिसांनी अज्ञात व्यक्तीविरुद्ध भादंवि कलम ३८० आणि ३४ अन्वये गुन्हा दाखल केला आणि पुढील तपास सुरू केला. पोलिसांनी इमारतीतील सीसीटीव्ही फुटेज तपासले आणि दोन जण बुरखे घालून घरात प्रवेश केलेले दिसले. अधिक तपास केला असता ती महिला नसून बुरखा घातलेला एक पुरुष असल्याचे पोलिसांना आढळून आले.

पोलिसांनी रईस अब्दुल शेख आणि वसीम खालिद खान या दोघांना चोरीच्या गुन्ह्यात मुंबईतून अटक केली. शेख आणि खान यांच्या अटकेने पोलिसांना दिलासा मिळाला आहे. मुंबईतील लोक जे बुरखा टोळीच्या भीतीने जगत होते. ही टोळी अनेक महिन्यांपासून कार्यरत होती आणि त्यांनी शहरात अनेक चोरी केल्या होत्या.

पोलीस या प्रकरणाचा तपास करत असून टोळीतील इतर सदस्यांची ओळख पटवण्याचा प्रयत्न करत आहेत. पोलीस जनतेला सतर्क राहण्याचे आणि कोणत्याही संशयास्पद हालचाली पोलिसांना कळविण्याचे आवाहन करत आहेत. पोलिसांचा पुढील तपास सुरू आहे.

%d