June 13, 2024

अंधेरी झोपडपट्टीतून मिर्झापूर बँक व्हॅन दरोड्यातील आरोपींना एमआयडीसी पोलिसांनी पकडले

अंधेरी- उत्तर प्रदेशातील (Uttar Pradesh) मिर्झापूर येथे बँकेच्या कॅश लोडिंग वाहनावर सशस्त्र दरोडा टाकून चार जणांनी रोख रक्कम घेऊन पलायन केले. त्यातील एक आरोपी अंधेरीतील झोपडपट्टीत येऊन लपला होता. एमआयडीसी पोलिसांनी(MIDC Police) त्याला पकडून यूपी पोलिसांच्या (UP Police) ताब्यात दिले.

मिर्झापूर(Mirzapur) येथील रेडियंट वॉश मॅनेजमेंट सर्व्हिसेस कंपनीच्या व्हॅनने दोन वॉशरमन, एक बंदूकधारी आणि ड्रायव्हर असे चौघेजण ऍक्सिस बँकेच्या शाखेत गेले. व्हॅनच्या बाहेर एक वॉशर उभा असताना दोन दुचाकींवर चार जण आले. चौघांनीही हेल्मेट घातले होते. व्हॅन जवळ येताच दरोडेखोरांनी गोळीबार सुरू केला. यात बंदूकधारी जयसिंग याचा जागीच मृत्यू झाला. वॉशर आणि चालकाने आरोपींना रोखण्याचा प्रयत्न केला, मात्र दरोडेखोरांनी अंदाधुंद गोळीबार केला आणि कॅश व्हॅनमधील रोख रक्कम घेऊन पळून जाण्यात यशस्वी झाले. कटरा पोलिस ठाण्यात दरोड्याचा गुन्हा दाखल करण्यात आला असून, तेव्हापासून यूपी पोलिस या गुन्ह्याचा तपास करत आहेत.

दरम्यान, या गुन्ह्यातील एक आरोपी चंदन पासवान हा अंधेरी येथील एमआयडीसी पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत लपून बसल्याची माहिती एमआयडीसी पोलिसांना मिळाली. त्यानुसार वरिष्ठ निरीक्षक सतीश गायकवाड यांच्या मार्गदर्शनाखाली तातडीने झडती घेण्यात आली असता, चंदन हा झोपडपट्टीतील एका खोलीत लपलेला आढळून आला. त्यास तात्काळ अटक करण्यात आली, असे फ्री प्रेस जर्नलच्या वृत्तात म्हटले आहे.

आरोपी चंदन पासवान यास शनिवारी कटरा पोलिसांच्या हवाली करण्यात आले.