April 21, 2024

अनेक विलंबानंतर, अंधेरीचा गोखले पूल 25 फेब्रुवारीला अर्धवट उघडण्यासाठी सज्ज

मुंबई: विक्रमी सहा वेळा मुदत वाढवून दिल्यानंतर अखेर अंधेरीच्या गोखले पुलाचा (Andheri Gokhale Bridge) एक भाग २५ फेब्रुवारीला उघडण्यासाठी सज्ज झाला आहे. मात्र, महानगरपालिका पुन्हा आपला शब्द पाळू शकणार नाही, अशी भीती स्थानिकांना आहे. दुसऱ्या टप्प्याची कामे प्रलंबित असल्याने पावसाळ्यापूर्वी संपूर्ण पूल सुरू करणे अवघड आहे.

महापालिकेने(BMC) गेल्या महिन्यात पुलाचे काँक्रिटीकरण पूर्ण केले, परंतु अर्धवट उघडण्यासाठी दिवे, सिग्नल, लेन मार्किंग यासारखी इतर कामे ठराविक वेळेत पूर्ण करणे आवश्यक आहे. काही रहिवासी नियमितपणे कामाच्या प्रगतीचा आढावा घेत आहेत. आधी ते महापालिकेला पत्र पाठवत आहेत, त्यांना अंतिम मुदतीची “स्मरण करून” देत आहेत. दुसऱ्या पाठपुराव्याच्या पत्रात रहिवाशांनी बर्फीवाला पुलाच्या अलाइनमेंटच्या अपूर्ण कामाचा मुद्दा उपस्थित केला होता.

पावसाळ्यापूर्वी पूल पूर्णपणे खुला करण्याचे आश्वासन देऊनही दुसऱ्या टप्प्यातील गर्डर अद्याप आले नसल्याचेही त्यांनी नमूद केले. महत्त्वाच्या पूर्व-पश्चिम कनेक्टरचा पहिला गर्डर 2 आणि 3 डिसेंबरच्या मध्यरात्री लाँच करण्यात आला. दुसरा गर्डर फेब्रुवारीच्या मध्यात मुंबईत येणे अपेक्षित होते.

एका वरिष्ठ महापालिका अधिकाऱ्याने सांगितले की, “दुसरा गर्डर अंबाला येथील कारखान्यात तयार आहे आणि पहिल्या गर्डरचे काम पूर्ण झाल्यावर तो येईल. दुसरा सुरू करण्याचे काम एप्रिलमध्ये सुरू होण्याची अपेक्षा आहे. कामाचा पहिला टप्पा पूर्ण करणे हे आमचे सध्याचे प्राधान्य आहे.”

नोव्हेंबर २०२२ मध्ये असुरक्षित घोषित केल्यानंतर हा पूल जनतेसाठी बंद करण्यात आला होता. मे 2023 मध्ये रुरकेला येथील स्टील प्लांटमध्ये झालेल्या संपामुळे आणि अंबाला वर्कशॉपमध्ये आलेल्या पुरामुळे मुंबईला पोलाद वितरणास विलंब झाला. प्रकल्पाची अंदाजे किंमत 90 कोटी रुपये आहे.