June 13, 2024

गुंतवणूकदारांचे करोडो पैसे घेऊन अंधेरीतील गुंतवणूक सल्लागार गायब

मुंबई: अंधेरीस्थित गुंतवणूक सल्लागार गुंतवणूकदारांची कोट्यवधींची थकबाकी घेऊन पळून गेल्यानंतर ओशिवरा पोलिसांनी त्याच्यावर फसवणुकीचा गुन्हा दाखल केला आहे. पोलिसांनी सांगितले की, आतापर्यंत ₹54 कोटींचे सामूहिक नुकसान असलेले 55 गुंतवणूकदार पुढे आले आहेत, परंतु त्यांना शंका आहे की ही एक पॉन्झी योजना असू शकते ज्यामध्ये जास्त रक्कम समाविष्ट आहे.

आरोपी अंबर दलाल बेपत्ता झाल्याचे समजल्यानंतर अनेक गुंतवणूकदारांनी शुक्रवारी ओशिवरा पोलिस ठाण्यात गर्दी केली होती. त्यांनी दावा केला की त्याच्या फर्म रिट्झ कन्सल्टन्सीद्वारे, त्याने अनेक गुंतवणूकदारांना दर महिन्याला गुंतवणुकीवर 2% पर्यंत परतावा देण्याचे आमिष दाखवले होते. प्रत्येक महिन्याच्या दहाव्या फेब्रुवारीपर्यंत नियमितपणे परतावा मिळत असल्याचे गुंतवणूकदारांनी सांगितले.

ओशिवरा पोलिसांच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, “मार्चची देय रक्कम कोणत्याही गुंतवणूकदारांना देण्यात आली नाही. त्यानंतर त्यांनी दलाल यास याबद्दल विचारण्यास सुरुवात केली. आपण आपल्या आजारी पत्नीच्या उपचारात व्यस्त असल्याचे सांगून त्याने पहिल्यांदा टोलवाटोलव केली. जेव्हा काही गुंतवणूकदार त्याच्या कार्यालयात येऊ लागले तेव्हा त्याने गुरुवार, 14 मार्चपर्यंत सर्व पैसे परत करण्याचे आश्वासन दिले.

गुरुवारी त्यांची देणी न मिळाल्यानंतर, काही गुंतवणूकदार दलाल याच्या ओशिवरा येथील निवासस्थानी गेले, जिथे त्यांना कुटुंबातील सदस्यांनी सांगितले की तो सापडत नाही. आरोपी देश सोडून पळून गेल्याने चिंतेत असलेल्या गुंतवणूकदारांनी ओशिवरा पोलीस ठाण्यात जाऊन त्याची तक्रार त्वरित नोंदवण्याची विनंती केली. एका गुंतवणूकदाराने सांगितले, “आमच्यापैकी काहींनी मुंबई पोलिसांच्या आर्थिक गुन्हे शाखेला हे प्रकरण नोंदवून घेण्यासाठी पत्रही लिहिले आहे.

“आम्हाला शंका आहे की किमान शंभर गुंतवणूकदारांनी त्याच्या फर्मचे सदस्यत्व घेतले होते, एकूण गुंतवणूक रक्कम ₹1,100 कोटी होती. दलाल देशातून पळून जाण्याचा प्रयत्न करेल असाही आम्हाला संशय आहे. हिमालयन ओरिजिन्सच्या सह-संस्थापक सौम्या परमार सारख्या काही व्यक्तींनी देखील X वर एक मोहीम सुरू केली. “कृपया अंबर दलालला शोधण्यास मदत करा. मुंबईतील रिट्झ कन्सल्टन्सी नावाच्या खासगी गुंतवणूक फर्मचा मालक. तो 14 मार्च 24 पासून बेपत्ता आहे. संपूर्ण भारत/विदेशातील 500 हून अधिक गुंतवणूकदारांनी 1000 कोटींहून अधिक गुंतवणूक केली आहे. तो फरार आहे,” असे सौम्या परमार यांनी त्यांच्या पोस्टमध्ये म्हटले आहे.

दलाल यांची गाडी दहिसर ओलांडताना दिसल्याचेही परमार यांनी सांगितले. “शक्यतो तो गुजरातला जात असावा. त्याच्याकडे यूएस आणि दुबईमध्ये गुंतवणूक कंपन्या आहेत,” असे पोस्टमध्ये म्हटले आहे. झोन 9 चे पोलिस उपायुक्त राज तिलक रोशन, यांनी पुष्टी केली की दलालवर भारतीय दंड संहितेच्या कलम 406 (गुन्हेगारी विश्वासभंग), 409 (व्यापारी किंवा दलालाद्वारे विश्वासाचा भंग) आणि 420 (फसवणूक) अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. . ते म्हणाले, “आम्ही आर्थिक फसवणूक आणि बेपत्ता आरोपी या दोन्हींचा तपास सुरू केला आहे.