June 12, 2024

अंधेरीतील फूटपाथवर इमारतीची भिंत कोसळल्याने बिल्डर, कंत्राटदारांविरुद्ध एफआयआर

मुंबई: शुक्रवारी अंधेरी पश्चिम येथील फुटपाथवर इमारत पाडताना तिचा काही भाग कोसळला. याप्रकरणी ओशिवरा पोलिसांनी शनिवारी एका विकासक आणि दोन कंत्राटदारांवर निष्काळजीपणाचा गुन्हा दाखल केला आहे.

हिंदुस्थान टाईम्सच्या वृत्तानुसार, महाराष्ट्र गृहनिर्माण आणि क्षेत्र विकास प्राधिकरण (म्हाडा) अंतर्गत असलेली ही इमारत पाडताना ही घटना घडली.

पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, विकासकाने बांधकाम पाडण्यासाठी अननुभवी कंत्राटदारांना काम दिले ज्यांनी कर्मचारी किंवा रहिवाशांच्या सुरक्षिततेचा विचार केला नाही. पोलिसांनी आपल्या एफआयआरमध्ये म्हटले आहे की, विशाका बिल्डिंग, आदर्श नगर, इंडियन ऑइल पेट्रोल पंपाजवळ, अंधेरी पश्चिम या इमारतीचा एक भाग असलेली, स्टीलच्या पत्र्यांपासून बनवलेली कंपाउंड वॉल तोडली आणि सर्व काही फूटपाथवर धोकादायकरित्या कोसळले. आम्ही चौकशी केली आणि समजले की ही इमारत वीणा इन्फोटेक एलएलपी, निकुंज संघवी यांनी पुनर्विकसित केली आहे.”

संघवी यांनी उमेश पांचाळ आणि पंकज पाटणकर यांना पाडण्याचे काम दिले होते. त्यांनी 12 कामगार आणि एक पोकलेन आणले होते. तथापि, या दोघांनाही इमारत पाडण्याचा पूर्वीचा अनुभव नव्हता किंवा त्यांनी इमारत पाडताना सुरक्षेचे कोणतेही उपाय केले नव्हते,” असे पोलीस अधिकारी म्हणाले.

आरोपींवर कलम 288 (इमारती पाडणे किंवा दुरुस्ती करण्याबाबत निष्काळजीपणा करणे), 336 (इतरांचा जीव किंवा वैयक्तिक सुरक्षितता धोक्यात आणणे) आणि 34 (सामान्य हेतू) अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला.

महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे स्थानिक नेते प्रशांत राणे म्हणाले, “विकासकांनी सुरक्षेचे कोणतेही उपाय पाळले नाहीत हे धक्कादायक आहे. यामुळे मृत्यू आणि जखमा झाल्या असत्या. योग्य सुरक्षा उपायांचे पालन होईपर्यंत विकासकाला काम थांबवण्याची नोटीस जारी केली जाईल याची खात्री करण्यासाठी मी म्हाडाकडे पाठपुरावा करत आहे.”