June 13, 2024

अंधेरीतील दुचाकीस्वाराचा अज्ञात वाहनाने धडक दिल्याने मृत्यू

अंधेरी- अंधेरी येथील वेस्टर्न एक्स्प्रेस हायवेवर 28 वर्षीय गुंतवणूक सल्लागार भूपेंद्र सावंत यांच्या दुचाकीला भरधाव वेगात आलेल्या अज्ञात वाहनाने धडक दिल्याने आपला जीव गमवावा लागला. अपघाताच्या अवघ्या 30 मिनिटांपूर्वी, सावंत यांनी पत्नी वैष्णवी यांना फोन करून आपण घरी येऊन दोघे एकत्र जेवू असे सांगितले होते. मात्र काही क्षणानंतर त्यांना अपघाताची माहिती देणारा फोन आला.

मिड डेच्या वृत्तानुसार, सावंत यांचा रुग्णालयात उपचारादरम्यान मृत्यू झाल्यानंतर अंधेरी पोलिसांनी हिट अँड रनचा गुन्हा दाखल केला. पोलिसांनी सांगितले की घटनास्थळी बसवलेले सीसीटीव्ही कॅमेरे खराब झाले आहेत आणि आरोपी ड्रायव्हर आणि वाहनाची ओळख पटवण्यासाठी ते फुटेज मिळवत आहेत.

सावंत हे लोअर परळ येथील एका खासगी कंपनीत काम करत होते. ते सहसा ट्रेनने ऑफिसला जात असे, पण 24 मार्चला होळी असल्याने त्यांनी बाईकने जाण्याचे ठरवले. रात्री 8.30 च्या सुमारास त्यांनी पत्नीला फोन करून आपण कार्यालयातून बाहेर पडत असल्याची माहिती दिली.

वैष्णवी सावंत यांनी मिड-डेला सांगितले की, “माझ्या पतीने मला रात्री 8.30 च्या सुमारास फोन केला आणि सांगितले की ते ऑफिसमधून निघत आहेत आणि त्यांच्या बाईकवर आहेत. त्यांनी मला लवकरच घरी जेवायला येत असल्याचे सांगितले आणि रात्री नऊच्या सुमारास घरी पोहोचण्याचा उल्लेख केला. मात्र, ते वेळेवर न आल्याने मी त्यांना फोन केला, पण त्यांनी उत्तर दिले नाही. काही मिनिटांनंतर, एका अज्ञात व्यक्तीने कॉलला उत्तर दिले आणि मला सांगितले की माझ्या पतीला जोगेश्वरी येथील ट्रॉमा केअर रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. या कॉलला हॉस्पिटलमधील वॉर्ड बॉयने उत्तर दिले. मी हॉस्पिटलमध्ये धाव घेतली आणि त्यांनी आम्हाला त्याला मोठ्या हॉस्पिटलमध्ये हलवण्याचा सल्ला दिला. दुर्दैवाने काही दिवसांनी उपचारादरम्यान त्यांचे निधन झाले.

“माझ्या पतीच्या मृत्यूला जबाबदार असलेल्या अज्ञात व्यक्तीविरुद्ध पोलिसांनी एफआयआर दाखल केला आहे. आमचे दोन वर्षांपूर्वी लग्न झाले असून आम्हाला सात महिन्यांची मुलगी आहे. माझ्या पतीच्या मृत्यूला जबाबदार असलेल्या आरोपीला कठोरात कठोर शिक्षा झाली पाहिजे,” वैष्णवी पुढे म्हणाल्या.

एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, “आम्ही हिट अँड-रनचा गुन्हा दाखल केला असून या प्रकरणाचा तपास सुरू केला आहे. पश्चिम द्रुतगती महामार्गावरील अंधेरी उड्डाणपुलावर बसवण्यात आलेल्या सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांमधून आम्ही डेटा रिकव्हर करण्याचा प्रयत्न करत आहोत. दुर्दैवाने, सीसीटीव्ही कॅमेरा खराब झाला आहे. मात्र, आरोपींची ओळख पटवण्यासाठी आम्ही फुटेज मिळवण्याचा प्रयत्न करत आहोत.”

फोटो सौजन्य – मिड डे