June 13, 2024

विहीर साफ करताना जोगेश्वरीतील ३२ वर्षीय फुटपाथवर राहणाऱ्या व्यक्तीचा मृत्यू

जोगेश्वरी- मंगळवारी दुपारी जोगेश्वरी पूर्व येथील सुभाष नगरमध्ये कार वॉश मालकाने खोदलेली विहीर साफ करताना एका ३२ वर्षीय फुटपाथवर राहणाऱ्या व्यक्तीचा मृत्यू झाला.

अजय उंबरेकर नावाच्या इसमाने रेल्वेच्या जमिनीवर बेकायदेशीर कार वॉशचा व्यवसाय सुरू केला होता. मंगळवारी उंबरेकर यांनी कार वॉश करण्याच्या शेजारी राहणारे शंकर कुराडे यांना कार धुण्याकरता ज्या विहीरीतील पाणी वापरले जाते ती विहीर साफ करण्यासाठी कामावर ठेवले.

उंबरेकर यांनी कुठलेही सुरक्षा उपकरण किंवा मास्क न देता विहीर साफ करण्यासाठी कुराडे यांना ₹ 2000 मध्ये नियुक्त केले होते. सामाजिक कार्यकर्त्या शारदा आरोंदेकर यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, १० फुटांपेक्षा जास्त खोल असलेल्या विहिरीत शिरल्यानंतर काही वेळातच कुराडे यांचा मृत्यू झाला.

उंबरेकर यांनी कुराडे यांना जोगेश्वरी ट्रॉमा हॉस्पिटल मध्ये नेले. आरोंदेकर यांनी सांगितले की, त्यांना जोगेश्वरी ट्रॉमा हॉस्पिटलमधून फोन आला, “पोलिसांनी कुराडे यांचा मृतदेह शवविच्छेदनासाठी पाठवला मात्र अद्याप अपघाती मृत्यूची नोंद केलेली नाही. आरोंदेकर यांनी पोलिसांना उंबरेकर यांच्यावर मॅन्युअल स्कॅव्हेंजिंगचे आरोप दाखल करण्याची विनंती केली.

पोलिसांनी अपघाती मृत्यू अहवाल (एडीआर) नोंदवला जात असून मृत्यूचे कारण शोधण्यासाठी तपास केला जात आहे.